Ứng dụng Tạo không khí Party Mini với đèn FLASH trên Smartphone nháy theo điệu nhạc

Thảo luận trong 'Softwares'

Lượt xem: 200
  1. chuotbu222

chuotbu222

Tên máy:
    F3 Lite
    Trong những buổi party mini, âm thanh ánh sáng là điều không thể thiếu. Âm thanh thì đơn giản rồi, hẳn là nhà ai cũng có cái loa không to thì bé. Nhưng còn ánh sáng thì sao nhỉ? Đèn nháy có phải ai cũng có đâu.

Dùng phần mềm nháy đèn flash trên điện thoại thì sao?! Ý kiến khá thú vị phải không các bạn, nhưng nếu chỉ dùng phần mềm nháy kiểu sos bình thường thì chưa là gì. Hãy đến ngay với phần mềm mà mình sẽ giới thiệu trong bài viết ngày hôm nay, led của bạn sẽ nháy theo điệu nhạc chứ không còn nháy một cách máy móc nữa!

1. Hướng dẫn cài đặt
    Bạn lên CHPlay tải ứng dụng Music Strobe hoặc click trực tiếp vào link: https://play.google.com/store/apps/details?id=today.app.a.amusicstrobe

2. Hướng dẫn sử dụng
    Bắt đầu vào các bạn cần cấp quyền cho ứng dụng. Cách sử dụng khá đơn giản khi chỉ cần ấn nút play là phần mềm sẽ bắt đầu hoạt động.

Các bạn có thể điều chỉnh độ nhạy của mic thu bằng việc kéo thanh này. Mic nhạy cao thì chỉ cần âm lượng nhỏ cũng đủ làm đèn led của bạn sáng lên

Ngoài ra các bạn sẽ thấy có 3 nút ở phía trên. Đầu tiên là tắt bật led, tiếp theo là đổi màu nền màn hình (đổi màu đồng thời với nháy led) và cuối cùng là chọn màu cho màn hình khi nháy. Nếu bạn chỉ có nhu cầu nháy led thì bạn tắt bên màn hình đi. Còn mình nghĩ là bạn cứ để cả hai cho nó rực rỡ. Tắt đèn phòng đi, chỉ còn lại ánh sáng từ chiếc điện thoại...à không những chiếc điện thoại đi. Chắc chắn buổi party của các bạn sẽ tràn ngập âm thanh và ánh sáng để tha hồ quẩy luôn

Đây là bảng chọn màu cho màn hình

Như vậy là mình đã giới thiệu xong với các bạn phần mềm Music Strobe giúp nháy led theo điệu nhạc. Nếu thấy hay đừng quên ấn like nhé

maxresdefault.

2. thanhcong912

thanhcong912

em thử ứng dụng này chưa? @truong22296 với có ứng dụng mà kết hợp nhiều loa trên điện thoại để nghe nhạc nữa đó em

3. chuotbu222

chuotbu222

Tên máy:
    F3 Lite
    để e thử ngay ứng dụng kết hợp nhiều loa trên đt ạ