Hướng dẫn Lắc để thay đổi hình nền điện thoại

Thảo luận trong 'Softwares'

Lượt xem: 259
  1. chuotbu222

chuotbu222

Tên máy:
    F3 Lite

Như các bạn đã biết để đổi một hình nền chúng ta cần qua khá nhiều bước. Nào là vào cài đặt, rồi chọn hình nền và màn hình khóa sau đó mới tiến hành chọn đặt ảnh nền để thay đổi được. Quá lằng nhằng và rắc rối phải không nào!!! Tuy nhiên với phần mềm hôm nay mình sẽ giới thiệu với các bạn thì các bạn hoàn toàn có thể quên đi được những phiền toái này. Chỉ cần một cái lắc tay là ảnh nền sẽ được thay đổi ngay lập tức.

Video Hướng dẫn sử dụng :

1. Hướng dẫn Cài đặt
    Các bạn lên CHPlay tải ứng dụng Casualis: Auto wallpaper change hoặc click luôn vào link: https://play.google.com/store/apps/details?id=ph.url.tangodev.randomwallpaper

2. Hướng dẫn sử dụng
    Giao diện chính của phần mềm hơi nhiều nút một chút. Bạn chú ý cho mình 2 nút settings và Choose wallpaper. Đây sẽ là 2 nút chính mà chúng ta thường sử dụng

Để kích hoạt được chức năng lắc đổi ảnh nền, các bạn vào Settings
    Sau đó bật tính năng Wallpaper change with shake
    Theo như mình thấy mỗi lần đổi ảnh nền bạn sẽ phải lắc hơi mạnh một chút nhưng nhớ giữ chặt tay kẻo điện thoại bay nhé!

Ngoài ra ở tab bên cạnh là Sources bạn có thể chọn những nguồn ảnh mà bạn muốn sử dụng để hiển thị làm ảnh nền. Trừ nguồn My wallpaper thì những nguồn còn lại đều cần mạng để tải ảnh về mỗi lần bạn muốn đổi ảnh nền. Các bạn chú ý điều này tránh mất tiền oan

Bên tab EFFECTS là nơi để các bạn chọn những hiệu ứng sẽ được random áp dụng cho những ảnh của các bạn

Để thêm ảnh vào thư mục My wallpaper các bạn chọn Choose Wallpaper từ ngoài màn hình. Sau đó ấn vào mũi tên lựa chọn và chọn My wallpaper. Ở đây bạn ấn vào dấu + để thêm ảnh

Như vậy là mình đã giới thiệu xong với các bạn về cách để lắc thay đổi hình nền. Ngoài ra phần mềm này cũng hỗ trợ các bạn tự thay đổi hình nền theo giờ. Nếu thấy hữu ích thì nhớ ấn thích bài viết và chia sẻ cho bạn bè cùng biết bạn nhé

maxresdefault.

ServiceClub3 thích bài này.