Hướng dẫn sử dụng vài tính năng hữu ích trên OPPO F1s mà bạn chưa biết ?

Thảo luận trong '[ F1s ] Thảo luận'

Lượt xem: 7,473
  1. vn_superman

vn_superman

Sau khoảng thời gian trải nghiệm OPPO F1s được 4-5 tháng, thì mình có vài Mẹo để chia sẻ cho mọi người những tính năng hữu ích trên OPPO F1s, mình nghĩ những tính năng này có ích để cho các bạn thường xuyên trả lời nhanh tin nhắn hay bạn muốn sắp xếp nhanh những ứng dụng trên máy,... Tất cả đều đã có sẵn trên chiếc máy OPPO F1s của bạn, hãy cùng mình khám phá những tính năng thú vị này ;)

1. Thông báo hiển thị tin nhắn với cửa sổ POP UP
    Với việc bạn đang mải mê chơi game, hay lướt Facebook mà bất ngờ có một tin nhắn muốn trả lời thì bạn phải thoát ra để vào ứng dụng tin nhắn, thì nay bạn đã có thể trả lời nhanh thông qua cửa sổ POP UP mà ứng dụng tin nhắn trên OPPO F1s mang lại

Để hiển thị tin nhắn với cửa sổ POP UP các bạn cần thực hiện như sau:
    1.
    Vào Cài đặt -> Tin nhắn -> Bật tính năng "Lời nhắc tin nhắn"

Screenshot_2016-09-13-10-57-32-61.
    Kết quả sau khi thực hiện
    2. Sắp xếp nhanh những ứng dụng trên màn hình
    Thông thường để thực hiện việc sắp xếp những ứng dụng trên màn hình bạn phải thực hiện thủ công là di Chuyển từng hoặc 1 nhóm ứng dụng trên màn hình rất lâu và phức tạp, nay bạn chỉ cần Lắc 1 cái là mọi thứ sẽ được sắp xếp lại một cách gọn gàng, để thực hiện được việc này.

2.
    Lắc để sắp xếp ứng dụng trên OPPO F1s
    3. Tìm kiếm nhanh trên Google
    Thông thường bạn sẽ tìm kiếm nhanh những từ khoá của bạn trên mạng Internet như thế nào trên OPPO F1s? Chắc hẳn bạn sẽ vào Phần mềm lướt web rồi gõ vào thanh địa chỉ Google.com phải không ?

3.

Nay trên OPPO F1s bạn muốn tìm kiếm chỉ cần vuốt khoảng trống từ trên xuống và gõ từ khoá hoặc ứng dụng mà bạn cần tìm kiếm

4. Cài hình ảnh trên màn hình khoá
    Màn hình khoá tạp chí là điều giúp cho chiếc OPPO F1s của bạn luôn thay đổi mỗi khi mở màn hình chiếc điện thoại của mình, tuy nhiên sẽ là điều khá thú vị khi bạn muốn trong một thời gian dài bạn muốn để hình đó làm hình nền trong giao diện màn hình khoá. Vậy thì bạn sẽ làm sao ?

Untitled-2.
    Bấm vào nút Ghim như trên hình để chọn làm mặc định hình nền màn hình khoá

Ngay từ trên giao diện màn hình khoá, chỉ cần bạn thực hiện thao tác như sau để thực sau để giúp chúng ta cài hình ảnh yêu thích trên tạp chí màn hình làm ảnh nền cho màn hình khoá

5. Gửi SMS vị trí của bạn
    Bạn đang đi chơi muốn rủ thêm bạn bè mà không biết địa chỉ mình đang đứng ở đường nào, hãy thử dùng SMS có sẵn trên OPPO F1s. Máy sẽ tự động tìm kiếm vị trí bạn đang sử dụng điện thoại để khởi tạo và soạn địa chỉ cho bạn, để bạn có thể gửi SMS cho những người bạn của bạn.

4.
    Thực hiện theo hình để gửi địa chỉ vị trí của bạn. Nhớ mở GPS để tìm ra được vị trí của bạn nhé ;)

2. thanhcong912

thanhcong912

khá hữu ích đã sử dụng thử

3. MuốiMặnMà

MuốiMặnMà

:)):)):)):)):))

4. Chuyengiaselfie

Chuyengiaselfie

Co ban nao biet ung dung flash alert nao nhay flash theo nhac chuong?

5. thienho123

thienho123

Google hay lên ch play mà tìm bạn ơi. Thấy nhiều lắm, cơ mà không xài nên ko biết xài ngon không :))

6. Chuyengiaselfie

Chuyengiaselfie

Em dang xai op lung may OPPO F1s, e lo lam dinh muc but bi vao op lung co bac nao biet cach tay sach giup e voi

7. thanhcong912

thanhcong912

bạn thử dùng chất tẩy rửa sumo dùng miếng nhỏ lên tấm vải rồi lau nhé bạn ;). Chúc bạn vui vẻ

8. Đạt Clement

Đạt Clement

Tên máy:
    Oppo f1s
    Lắc sắp xếp ứng dụng trên màn hình điện thoại OPPO F1s làm thế nào vậy

9. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, máy OPPO F1s không có tính năng này bạn nhé. :)

10. techinlove

techinlove

Bạn lấy xăng thơm, dùng khăn khô nhúng xăng thơm rồi chà lên vết mực đó.