Đánh giá về F3 Lite theo phong cách kể chuyện

Thảo luận trong '[ F3 Lite - A57 ] Thảo luận'

Lượt xem: 456
  1. chuotbu222

chuotbu222

Tên máy:
    Find Muse
    Bạn đang sở hữu một chiếc F3 Lite?!? Một quyết định hoàn toàn đúng đắn! Tuy ở mức giá 5.490.000 có khá nhiều máy cạnh tranh nhưng theo nhu cầu người dùng ở phân khúc này thì mình tin rằng F3 Lite hoàn toàn đáp ứng được các yêu cầu của bạn.

Đánh giá về ngoại hình:
    20170723_200411.

Điều đầu tiên mình cảm nhận được ở máy là khá nhẹ, cầm vừa tay, không bị trượt hay cấn tay khi cầm, tuy nhiên mặt lưng dễ bám vân tay và miếng dán mềm đi theo máy thì dễ lộ vết xước hơn nhiều so với dán kính cường lực mà các bạn vẫn quen thuộc (ảnh hưởng đến thẩm mỹ khi máy chưa bật màn hình). Máy có viền màn hình khá mỏng, tuy là màn IPS nhưng màu đen chưa hòa đc vào cùng màu viền. Mình hơi tiếc khi F3 Lite không được trang bị camera kép như F3 hay F3+. Đôi khi cảm nhận như đây là chiếc F1s thu nhỏ màn hình từ 5.5’ về 5.2’ và thay đổi nút Home thành cảm biến một chạm - dí phát ăn luôn đấy :D

Đánh giá về cấu hình:
    Screenshot_2017-07-22-22-44-34-17.
    Về cấu hình máy được trang bị chip Snapdragon 435 thay vì MTK như F3, ram 3GB, bộ nhớ trong 32GB ( trống khoảng 23GB khi mới mua máy về)………….DỪNG LẠI!!! Sao cứ nhàm nhàm thế nhỉ!!! Nghe chả khác gì mấy bài reviewer mà các bạn vẫn đọc vẫn nghe trên mạng suốt nhề =)) Thôi chúng ta đổi mới cách tiếp cận nhé. Mình sẽ nói về việc đi biển cùng F3 Lite.

Số là nay nhà có khách muốn đi tắm biển, thế là được đi ké xuống biển chơi :D Nghe đến đây là xách ngay F3 Lite lên bỏ vào túi và đi thôi. Định mang theo sạc dự phòng nhưng chợt nhớ ra pin em nó trâu bỏ xừ, chụp tẹt ga không hết nên là…..ở nhà đi sạc dự phòng nhé :)) Em rất tốt nhưng anh rất tiếc :v Trên đường đi mình có chụp đc bức ảnh, hết tắt HDR rồi lại bật HDR mới chụp được em nó, chụp qua kính xe nên bị lằn lằn mấy vết của bộ sấy kính.
    IMG_20170723_153658.
    Đi đến biển là lon ton phi ngay xuống sát mép biển chụp ảnh, mẹ ơi nắng thế chứ. Rút máy ra chụp cả mấy chục tấm mà xem lại đc có mấy tấm ưng ý, tay nghề chụp kém các quá các bạn ạ.
    IMG20170723160345.
    Đúng là xuống biển, thấy toàn các bạn nữ xinh tươi đi qua đi lại, thấy mắt tinh hẳn ra. Rút ngay điện thoại ra chụp mà đông người quá không thể nào focus vào đối tượng được. Tiếc là tối nay không có ở lại biển, chứ tối mà chụp mới gọi là nhiều “hoa mọc từ cát” này :D
    IMG20170723160448.
    IMG20170723160352.
    Sau một hồi chụp trời, chụp biển, chụp người, chụp cát, à chụp cả cái phao con vịt). Lúc này tự nhiên nhớ ra là phải xem tình trạng em nó thế nào rồi. Và thật bất ngờ chụp liên tục 30p như thế, máy chỉ nóng nhẹ, pin tụt 5% (ở ngoài nắng to nên độ sáng kiểu gì cũng full rồi).
    IMG20170723163609.
    Lúc này thì máy chả biết mệt không chứ người là mệt rồi, em kiếm nhanh chỗ nghỉ và xóa bớt ảnh, còn lại đc mấy tấm. Sau đấy đi uống nước lại tranh thủ lôi máy ra chụp close-up với lon pepsi. Anh em thích pepsi hay thích hai em ngồi sau hơn nào :D
    IMG20170723171101.
    Theo mình nhớ thì máy được nạp đầy 100% pin vào khoảng 1h sáng hôm qua, đến 7h sáng mình dậy thì máy tụt 1% là còn 99%. Nào test antutu, chơi game, lướt web, youtube suốt buổi sáng. Đến khi mình đi biển là máy còn khoảng 67% pin. Và tới lúc mình chụp lon coca xong là máy còn 51% pin. Tính ra thời gian đi biển cũng hơn 3 tiếng đấy mà pin vẫn còn nửa cục thế kia. Các bạn hoàn toàn yên tâm về pin nhé! Còn camera thì xem ảnh mà mình chụp đó :D Camera trước thì nó như F1s nên mình không đánh giá nữa (gớm lý do thế chứ thật ra là xấu trai có dám tự sướng đâu :)) )
    20170722_172844.
    Giờ túm cái váy lại kết luận về F3 Lite cái nhể: Phù hợp với các bạn có nhu cầu sử dụng chơi game ở mức trung bình (90% game trong CHPlay đang chờ b chơi nhé), lướt web, xem phim (màn của máy nhìn thích mắt lắm, màu sắc khá tươi tắn chứ không rực quá như amoled), mạng xã hội, nghe gọi qua internet. 5.490.000đ có quá nhiều lựa chọn nhưng cứ an tâm chọn F3 Lite vì ngoài những trải nghiệm quá ổn như mình chia sẻ thì bạn còn có chính sách bảo hành tuyệt vời.

Sau bài này mình sẽ có tiếp bài đánh giá chi tiết hơn về hiệu năng. Các bạn có góp ý gì thì cmt ở dưới nhé

hq720.

Sửa lần cuối: 28/7/17
    hehe9xcool, MrsTinTinServiceClub3 thích bài này.
  2. MrsTinTin

MrsTinTin

Đang thích mấy em màu đen này mà còn phân vân thấy có người kêu pin yếu :D cám ơn bạn chia sẻ

3. hehe9xcool

hehe9xcool

Like phát cho bác lấy tinh thần, chờ bài review tiếp theo của bác trước khi chiến em này.

chuotbu222 thích bài này.
  4. chuotbu222

chuotbu222

Tên máy:
    Find Muse
    Pin ổn bác ạ. Thoải mái 1 ngày ấy mà :D

5. chuotbu222

chuotbu222

Tên máy:
    Find Muse
    Tks bác nhé. Sẽ sớm ra bài tiếp theo

6. hehe9xcool

hehe9xcool

Ngon hầy, đang khoái con màu đen. Nhìn manly vãi :D

7. thanhcong912

thanhcong912

Em có chơi liên quân thấy lag không

8. chuotbu222

chuotbu222

Tên máy:
    Find Muse
    không a ơi, e có video test luôn rồi ạ

9. chuotbu222

chuotbu222

Tên máy:
    Find Muse
    Quất luôn bác ơi :D

10. Đạt nguyễn

Đạt nguyễn

Tên máy:
    f3 lite
    Ai biết cách nào thêm bộ gõ tiếng nhật vào bàn phím bằng cách trượt thanh giấu cách để đổi ngôn ngữ k chỉ giúp mình với ạ. Trong máy k có sẵn bộ gõ tiếng nhật